MONDAY November 16 16, 2015 L ay ay un un in in : Na su su su su ri ri an an g h al al im im bawang akda ayon sa aral,mensahe
TUESDAY November 17, 2015
WEDNESDAY November 18, 2015
THURSDAY November 19, 2015
mambabasa. B. Nalalaman ang mga wikang Pormal at Di-Pormal na ginamit sa akda. Aralin Aralin:: Wika: Wika: Porma Pormall at DiDiPormal) Panitikan: Ang Talangkang Nakaharap Lumakad Sanggunian: LM: TG: Fil. Fil. 8 - Modyu Modyull 3
a.) Naisa-isa at naipaliwanag ang katuturan ng salita ayon sa antas. b.) Napahahalagahan ang mga pananalitang ginagamit sa pakikipagkomunikasyon. c.) Nakasusulat ng maikling usapan o dayalogo na ginagampanan ng mga salita ayon sa antas. Aralin: Antas ng Wika (Pormal at Di-Pormal) Sanggunian: LM: Filipino Filipino 8 (Modyul (Modyul 3) 3) TG:
Layun Layunin: in: Nakag Nakagaga agawa wa ng mga gawaing pagsulat na magpapatunay sa mapanuring pagbasa sa teksto. Nakapagbibigay ng impresiyon sa teksto kaugnay ng: a. paksa/tema b. layon c. gamit ng mga salita Aralin: Popular na Babasahin Wika: Antas ng Wika Sanggunian: LM: Filipino 8 (Modyul 3) TG:
Kagamitan: Textbook pp. Module pp.
Kagamitan: Textbook pp. Module pp.
Kagamitan: Textbook pp. Module pp.
Kagamitan: Textbook pp. Module pp.
Pagpapahalaga:
Pagpapahalaga:
Pagpapahalaga:
Pagpapahalaga:
at kaisapang nais ipabatid sa
Pagkakaisa at Pagkakaunawaan.
Layunin:
MONDAY November 23, 2015
Layunin:
Layunin:
Nakabubuo ng isang literary folio
Napauunlad ang kakayahang umunawa sa binasang teksto sa pamamagitan ng pagkilala sa:
na sumasalamin sa kasalukuyang
kalagayan ng bansa.
Aralin: Popular na Babasahin Wika: Antas ng Wika
• Naiisa-isa ang mga positibo at negatibong pahayag • Napagsasama-sama ang mga magkakasalungat na
ideya • Napagsasama-sama ang mga magkakasalungat na ideya • Nakikilala ang tono ng teksto sa tulong ng mga tiyak na bahagi
nito
Sanggunian: TG: TM:
Aralin: Komentaryong Panradyo Wika: Mga Ekspresyong Nagpapakilala sa Konsepto ng Pananaw
Sangg.: Modyul 3 Kagamitan: Laptop
Pagpapahalaga:
Pagiging responsable sa pananalita.
Pamamaraan: vPagganyak:
Pagpapakita ng larawan ng Talangka.
v Pagganyak:
Pagpapakita ng mga larawan: Pulis, kotse, pera, lolo, ama at ina.
v Pagganyak:
Balik- aral: Ano-ano ang mga uri ng wikang Pormal at Di-Pormal.
Palalahad MGA DAPAT ISAALANG-ALANG SA PAGGAWA NG LITERARY FOLIO.
v Pagganyak:
Pagpapakita ng ibat-ibang larawan.
v Paglalahad:
Pagbabasa sa halimbawang akda.
v Paglalahad:
Pagbibigay ng input ng guro. Antas ng Wika (Pormal at Di-Pormal)
Pagtatalakay: Gawain 3.1h: Malikhaing Pagsulat
Pagtatalakay: Mga Pamantayan: A. Malikhain
v Paglalahad:
Pagbibigay input. Positibo at Negatibong Pananaw
B. Kaisahan (pagkakaugnay-ugnay
ng mga pangungusap) v Pagtatalakay:
Pangkatang Gawain: Pagsusuri sa binasang akda ayon sa antas ng wikang ginamit. GAWAIN 3.1.f : PAHINA NG PAGKILALA v Paglalahat: GAWAIN 3.1.g : PAHALAGAHAN NATIN!
v Paglalapat:
Bilang mga mag-aaral paano mo isasabuhay ang aral sa akdang binasa.
v Pagtatalakay:
C. Makatotohanan (Sumasalamin
Pangkatang Gawain: Bumuo ng isang patalastas gamit ang antas ng wika sa mga sumusunod na produkto: a. sabon b. inumin c. pabango v Paglalahat:
Bakit mahalaga ang antas ng wika sa pasulat man o sa pasalita.
sa lipunang ginagalawan)
D. Pormal at responsible ang gamit ng wika E. Kawastuhan (Wasto ang gamit ng mga salita at bantas) v Paglalahat:
v Pagtatalakay:
Pagtukoy sa mga positibo at negatibong pananaw sa halimbawang akda. Board Work Gawain 3.2.d. Radyopinyon v Paglalahat:
Gawain 3.1.b. Kahon ng Hinuha
Paano makikilala ang positibo at negatibong pananaw.
v Paglalapat:
v Pagtataya:
Bilang mag-aaral mabisa mo bang maipahayag ang iyong saloobin gamit ang wika. Patunayan.
Paglalapat: Pagsagawa ng pangkatang
Bumuo ng tig-isang positibo at negatibong sumusunod pa ngungusap ang mga na larawan.
Literary Folio.
Pagtataya: Sipiin ang mga pahayag na may wikang pormal na ginamit at ilipat ito sa wikang di-pormal.
Pagtataya: Panuto: Tukuyin ang antas ng wika na napapaloob sa mga sumusunod na linyang patalastas.
Takdang Aralin:
Takdang Aralin: Sumulat ng tig-dalawang pangungusap bawat uri ng wikang Pormal at wikang Di-Pormal.
Alamin ang ibat-ibang uri ng wikang Pormal at Di-Pormal.
Takdang Aralin: Maghanda bukas para sa pagsusulat ng literary folio.